1Af hverju pakkanlegar töskur eru vaxandi flokkur fyrir ferðaþjónustu
Viðskiptarökfræðin á bak við pakkanlegan pufferjakka er einföld: hann leysir pakkavandamálið sem allir ferðalangar glíma við og nánast engin önnur flík leysir. Pendlari vill hlýju á áfangastað, ekki þyngd í ferðatöskunni; flugfélag vill tollfrjálsa vöru sem passar í farangurstösku; útivistarverslun vill millilag sem geymist í dagsbakpoka þar til þörf er á honum. Sama jakkinn þjónar öllum þremur, og þess vegna hafa pakkanlegar pufferjakkar orðið fastur liður í ferðaverslunum, flugvallaverslunum og netverslunarpakka.
Fyrir heildsölukaupendur hefur flokkurinn tvo aðlaðandi byggingareiginleika. Í fyrsta lagi er hann að mestu leyti óháður árstíðum: pökkunarhæfir jakkar seljast á vor- og haustvertíðum, ekki bara á miðjum vetri, sem fletjar eftirspurnarkúrfuna og bætir birgðaveltu. Í öðru lagi dregur þjöppunarpökkun verulega úr flutningsmagni - pökkunarhæf dúnflík þjappast saman niður í brot af upphleyptu rúmmáli sínu, og jafnvel hefðbundin þjöppun í pólýpokum dregur úr flutningsmagni um 40 til 60 prósent, sem lækkar beint flutningskostnað á einingu í gámaáætlunum. Flokkurinn umbunar verksmiðjum sem geta haldið fínum vikmörkum á léttum efnum, sem er einmitt sá getumunur sem aðgreinir sérfræðing í ultraléttum efnum frá almennri verksmiðju í yfirfatnaði.
2Að skilgreina „pakkanlegt“: Tölurnar sem kaupendur ættu að tilgreina
„Pakkanlegt“ hefur enga lagalega skilgreiningu, og þess vegna verður að skilgreina það í tæknibúnaðinum þínum. Iðnaðurinn vinnur með þrjár tölur og trúverðug forskrift inniheldur þær allar.
Þrír mælikvarðar sem skipta máli
Heildarþyngd flíkarinnar.Létt og pakkanleg ferðapoki vegur 200 til 350 grömm í stærð L; létt ferðapoki vegur 350 til 500 grömm. Undir um 200 grömmum ertu á fyrsta flokks fjallaklifursvæði með 7D efnum og mikilli fyllingargetu — fallegt, dýrt og auðvelt að skemma. Flestar ferðaáætlanir miða við 250 til 400 grömm.
Pakkað rúmmál.Pökkunarstærðin er mæld í lítrum þar sem jakkinn er þjappaður saman í vasa eða poka og kreistur í endurtekið rúmmál, og er sú tala sem selur jakkann á hillunni. Hagnýt viðmiðunarstigi: 400 gramma meðalfyllingarjakki rúmar um það bil 1,8 til 2,2 lítra; vel útfærður 300 gramma 800-fyllingarjakki rúmar um það bil 1,2 til 1,5 lítra; bestu ultraléttu jakkarnir í sínum flokki fara undir einn lítra. Stærð pakkapoka í sentímetrum segir það sama í myndum verslunar - sívalningur á stærð við 500 ml vatnsflösku er markaðsmarkmiðið.
Þjöppunarhlutfall.Pakkað rúmmál deilt með upphleyptu rúmmáli, það mælir hversu skilvirkt jakkinn þjappast saman og - mikilvægast - hversu vel hann jafnar sig. Algeng hlutföll eru 1:4 til 1:6 fyrir ferðatöskur. Hlutfallið skiptir minna máli en endurheimtin: jakki sem þjappast frábærlega saman en tekur þrjá daga að jafna sig aftur hefur brugðist raunverulegu hlutverki sínu.
| Dagskrárstig | Markþyngd (stærð L) | Fyllingarkraftur | Fyllingarþyngd | Pakkað rúmmál | Dæmigerð staðsetning |
|---|---|---|---|---|---|
| Verðmætaferðalög | 450 til 550 grömm | 600 FP | 130 til 160 grömm | 2,2 til 2,8 lítrar | Magnverslun, kynningarpakka |
| Kjarnaferðalög | 320 til 420 grömm | 700 FP | 90 til 120 grömm | 1,5 til 2,0 lítrar | Ferðasmásala, kjarnavörulína netverslunar |
| Úrvals ultralétt | 230 til 300 grömm | 800 FP | 70 til 95 grömm | 1,0 til 1,4 lítrar | Útivistarsérvara, úrvals gjafir |
| Toppstig | < 230 grömm | 850 til 900 FP | 60 til 80 grömm | < 1,0 l | Fjallaklifur vörumerki, halo vara |
Skýringarmyndin hér að neðan sýnir hvernig sami hlýjuflokkur virkar á öllum stigum — og hvers vegna fyllingarkraftur, ekki fyllingarþyngd, lyftir þunga byrði pakkaðs stærðar.
3Fyllingarstefna: Val á hita miðað við þyngd og fyllingarkrafti
Fyllingargeta er sú tala sem ræður hagkvæmni og afköstum pakkanlegrar úlpu á sama tíma. Hún mælir rúmmálið í rúmtommum sem ein únsa af dúnn lyftir upp samkvæmt stöðluðu prófi, þannig að hærri fyllingargeta þýðir meiri hlýju á hvert gramm - og, fyrir pakkanlegan jakka, minna efni til að þjappa saman.Alþjóðlega dún- og fjaðraskrifstofanbirtir prófunarreglur iðnaðarins á bak við mælingar á fyllingarkrafti og bendir á að dúnn hafi einnig einstaka sjálfbærni: líftímamat hans leiddi í ljós að dúnn hefur 85 til 97 prósent minni umhverfisáhrif en pólýester í öllum flokkum sem greindir voru, og um það bil 18 sinnum minni áhrif á loftslagsbreytingar - gagnlegt frásagnarlag fyrir ferðavörumerki sem markaðssetja léttari ferðalög.
Að passa við fyllingu í forritið
Fyrir kjarnaferðaáætlanir er 700-fyllingar 90/10 dúnn/fiður með 90 til 120 grömmum af fyllingu í stærð L besti kosturinn: það veitir ósvikna þriggja árstíðahlýju á meðalverði. Að stækka upp í 800 fækkar um það bil 25 grömmum af fyllingu fyrir samsvarandi hlýju og minnkar pakkað rúmmál um þriðjung, en kostnaðurinn við dúnninn eykst óhóflega mikið þar sem 800-fyllingar sendingar eru sjaldgæfari. Undir 700 fyllingu eykst pakkað rúmmál hratt og fullyrðingin um „pakkann“ fer að virðast snyrtileg — 600-fyllingar jakki með 150 grömmum af fyllingu virkar enn fyrir hagkvæma smásölu, en hann ætti að vera markaðssettur sem „léttur“, ekki „mjög léttur“.
Sérhver áfyllingarlota ætti að vera staðfestur frekar en að gera ráð fyrir. Óháðar rannsóknarstofur eins ogIDFLprófa fyllingargetu, samsetningu, súrefnistölu og grugg, og tvíprófa sýni í öllum rannsóknarstofum sínum um allan heim til að staðfesta niðurstöður — skynsamleg krafa fyrir forskrift þar sem allt verðmæti byggist á því að dúnninn standist kröfur um gæði. Krefjast prófunarskýrslna á lotustigi með hverri magnsendingu og tilgreina lágmarksfyllingargetu í tæknipakkningunni með þeim vikmörkum sem skoðun þín mun raunverulega framfylgja.
4Létt skelefni og það sem þau krefjast í framleiðslu
Skelefni er seinni helmingur pökkunarjöfnunnar og það er þar sem létt efni ávinnur sér orðspor sitt í framleiðslu. Þyngd skeljarinnar stýrir pakkamagni næstum jafn mikið og fylling: að færa sig úr 40 g/m² skel yfir í 20 g/m² minnkar 40 til 60 grömm af flíkinni og minnkar þétta knippið sýnilega.
Að velja afneitarann
Hagnýti stiginn er frá 7D til 10D fyrir léttari jakka í gæðaflokki, 15D til 20D fyrir ferðatöskur í kjarnaflokki og 30D til 40D fyrir hagkvæmar jakkategundir þar sem endingu og verð ráða för. Léttara er ekki sjálfkrafa betra: 7D nylon gefur jakka sem pakkast saman í sítrónustærð en festist í öryggisbeltum og rennilásartönnum. Fyrir ferðaverslun — þar sem flíkur eru mátaðar aftur og aftur og meðhöndlaðar af hundruðum viðskiptavina — er 15D til 20D ripstop nylon eða pólýester með dúnþéttri uppbyggingu skynsamlega sjálfgefið, með endingargóðri vatnsfráhrindandi áferð sem þolir úða.
Framleiðsluáhrif þess að fara létt
Léttar skeljar setja saumalínunni miklar skorður. Nálarstærðir lækka niður í 9 til 11, saumahraðinn minnkar á löngum saumum til að koma í veg fyrir að hiti nálarinnar bræði saman fína garnið og lágnúningspressufætur koma í veg fyrir að efnið togi. Saumþéttleikinn er venjulega 10 til 12 spor á sentimetra fyrir dúnhelda sauma og bil á milli rásanna í quiltsaumi er raunveruleg hönnunarákvörðun: þrengri rásir (6 til 8 sentímetrar) stöðuga fyllinguna og koma í veg fyrir kalda bletti þegar jakkinn er þjappaður saman og lyftur upp aftur og aftur, en breiðari rásir lyfta betur og pakka minna inn. Flestar farsælar ferðasmíðar nota 7 til 10 sentímetra rásir sem málamiðlun.
| Skelvalkostur | Þyngd (gsm) | Niðurheldur | Handtilfinning | Endingartími | Kostnaðarvísitala |
|---|---|---|---|---|---|
| 10D ripstop nylon | 26 til 30 | Frábært | Mjög mjúkt | Lágt — viðkvæmt fyrir festingum | 145 |
| 15D taffeta nylon | 32 til 36 | Frábært | Mjúkt | Miðlungs | 125 |
| 20D ripstop nylon | 38 til 45 | Mjög gott | Stökkt | Gott | 110 |
| 20D ripstop endurunnið pólýester | 40 til 46 | Mjög gott | Stökkt | Gott | 118 |
| 30D taffeta pólýester | 52 til 60 | Gott | Skipulagt | Hátt | 100 |
5Hönnunareiginleikar sem skipta ferðamönnum raunverulega máli
Pakkanlegar forrit safna auðveldlega upp óskum um eiginleika; þær sem ráða úrslitum um endurteknar kaup eru færri og þess virði að verja þær í tæknipakkanum.
Geymsluvasi.Mikilvægasti eiginleikinn. Tvöfaldur vasi með rennilás sem snýst við og gleypir allan jakkann — þar með talið hettuna — fjarlægir pokann alveg, sem þýðir að ekkert er að tapa og jakkinn pakkast saman á tveimur sekúndum. Vasaopnunin verður að vera rúmgóð (26 sentímetrar eða meira) annars munu notendur berjast við það, og rennilásinn verður að ganga vel frá báðum endum því ferðalangar þjappa jakkanum saman með annarri hendi.
Hetta og stillanleg stilling.Föst, létt einangruð hetta bætir við hlýju á móti gramminu sem enginn annar eiginleiki jafnast á við og þjappast saman flatt. Stillanleg teygjusnúrur í faldinum innsigla örloftið gegn vindi á flugvallarbrautum og kvöldverðum; tvíhliða rennilás að framan gerir jakkanum kleift að lofta út þegar setið er - lítið smáatriði sem flugfarþegar taka eftir.
Þyngdaragi í klippingum.Hvert gramm í vélbúnaði er gramm sem þarf að þjappa saman. Rennilásar með þunnu límbandi, lágsniðnum snúrulásum og hitaflutningsmerkjum í stað ofinna merkja minnka hvert gramm án þess að breyta útliti. Hljóðláta prófið á vel hannaðri ferðatösku er að röndin hverfa inn í forskriftarblaðið.
Líffærafræðin hér að neðan sýnir hvar þessir eiginleikar eru staðsettir í framleiðsluhæfri ferðasmíði.
Ein athugasemd um efnivið: vörumerki sem byggja upp sjálfbærnisögu í ferðalínunni geta tilgreintGRS-vottað endurunnið skel og fóðurá sama pakkanlegum grunni — vottaða efnið bætir við hóflegum kostnaði og afhendingartíma en heldur hita- og þyngdarhlutfallinu óbreyttu og efnaöryggi á fóðri sem er næst húðinni ætti að vera staðfest meðOEKO-TEX STAÐALL 100prófanir.
6Að prófa þjöppunarkröfuna áður en viðskiptavinurinn gerir það
Fullyrðingin um að flíkin sé pakkanleg er óvenjuleg meðal fullyrðinga um að viðskiptavinir prófi hana innan nokkurra mínútna frá því að hún er tekin úr umbúðunum — þjappa, bera, pakka úr, meta. Það gerir staðfestingu fyrir sendingu óumdeilanleg.
Hagnýt prófunaraðferð
Í fyrsta lagi skal staðfesta fyllingu miðað við forskriftirnar: fyllingarkraft, samsetningu og hreinleika í hverri lausalotu hjá óháðri rannsóknarstofu eins og IDFL. Í öðru lagi skal mæla pakkað rúmmál á úrtaksgrundvelli — þjappið kápunni í geymsluvasann sinn, kreistið undir flatt þyngd í 30 sekúndur og mælið rúmmál afmörkunarkassans; það ætti að vera innan við 10 prósent af forskriftarmarkmiðinu. Í þriðja lagi, og það sem mikilvægast er, skal framkvæma þjöppunarendurheimtunarpróf: haldið kápunum þjappuðum í 24 og 72 klukkustundir og mælið síðan loftendurheimt með reglulegu millibili. Góð 700-fyllingaruppbygging nær innan við 90 prósent af upprunalegu lofti innan 24 klukkustunda og í raun alveg innan við 72; endurheimt sem er verulega undir því gefur til kynna annað hvort ofþjöppun í pakkningu eða fyllingargæði undir forskriftunum.
Stærðarsamræmi í allri keyrslunni skiptir máli af sömu ástæðu og í hvaða heildsöluáætlun sem er: fullyrðingar um pakkamagn eru gerðar fyrir hverja stærð og stærðarkúrfa sem sveiflast hljóðlega mun brjóta forskriftina í öfgum. Vísaðu til staðlaðra mælingaskilgreininga —ISO 8559-1veitir mannfræðilegan mælingarramma á bak við stærðarmerkingar, sem heldur stærðarsettinu sambærilegu á milli forskriftar þinnar og mynsturherbergi verksmiðjunnar.
7MOQ, verðlagning og afhendingartími fyrir pakkanlegar áætlanir
Kostnaður við pökkunarforrit beinist að þremur stöðum: dúninum, skelefninu og saumamínútunum. Háfyllingardún er verðlagður á hvert gramm og gæðastig — að færa sig úr 700 í 800 getur aukið 15 til 25 prósent við fyllingarkostnaðinn einn og sér. Fín-denier skeljar eru með lágmarksmynstur og litunarlotubyggingu svipaða og í sérsniðnum efnum, venjulega 800 til 1.500 metrar á litasamsetningu. Og saumaskapur á ultraléttum skeljum er hægar en á miðlungsþykkum skeljum, sem bætir við raunverulegum mínútum á flík sem birtist í FOB-verðlagningu.
Virkað dæmi
Ferðaþjónustuaðili pantaði nýlega 1.800 stykkja kjarnalínu frá okkur: 700-fyllingar RDS dúnn sem vegur 110 grömm, 20D ripstop skel, vasauppbygging, þrjár litasamsetningar. FOB verðið var um það bil 20 prósentum hærra en hefðbundinn 600-fyllingar ópökkunarhæfur jakki frá sömu verksmiðju — aðallega vegna gæðastigs dúnsins og hægari saumaskapar á fínskel — en þjappaður flutningskostnaður lækkaði flutningskostnað á hverja einingu nægilega til að endurheimta um þriðjung af þeirri iðgjaldi, og smásöluverðið bar restina þægilega. Þjöppunarpökkun þýddi einnig að línan var send í færri kössum, sem lækkaði meðhöndlunarkostnað til áfangastaðar miðað við sama magn.
Hvað tímasetningu varðar, þá keyra pakkaforritin á sama grunni og allir OEM puffers: sýnataka 10 til 15 daga á umferð, magnframleiðsla 45 til 70 dögum eftir samþykki forframleiðslu, auk flutnings og endurheimtartíma fyrir gólfsýningu. Félagsleg samræmi ætti að vera staðfest í sömu innkaupaferli —amfori BSCIVottun sem gefur til kynna raunverulegan framleiðslustað er grunnurinn sem flestir smásöluaðilar í Evrópu og Norður-Ameríku búast við áður en þeir ráða birgja.
PASSION OUTERWEAR er deild innan Quanzhou Donghuang Garment Co., Ltd., með meira en 20 ára reynslu í framleiðslu og viðskiptum með útivistarfatnað, vinnufatnað og hitaðan fatnað. Við smíðum pakkanlegar og staðlaðar púðalínur með BSCI, SMETA, GRS og OEKO-TEX vottuðum framboðskeðjum, þar sem fyllingarþyngd og pakkamagn eru tilgreind fyrir hverja stærð frekar en fyrir hverja stíl. Kaupendur sem bjóða upp á vörur fyrir sama ferðaviðskiptavin fyrir kaldari árstíð geta parað pakkanlegu línuna við okkar.OEM/ODM upphitaður fatnaðurpallur — hinnhitað vestideilir sömu léttvægu lagskipunarrökfræði,hitaður jakkiþjónar vetrarferðalögum og fyrirtækjaáætlanir geta bætt viðsérsmíðaður vinnufatnaðurá sömu eftirlitsskrá.
Algengar spurningar
Að þróa pakkanlega ferðatöskuáætlun?
PASSION OUTERWEAR framleiðir léttar, pakkanlegar dúnjakkar úr 300 stykkjum, með fyllingarþyngd í hverri stærð, markmiðum um pakkastærð skráðum í forskriftina, vasauppbyggingu og BSCI, SMETA, GRS og OEKO-TEX vottuðum framboðskeðjum. Sendið okkur markmiðsþyngd og pakkastærð — við svörum innan sólarhrings.
Óska eftir tilboði í pakkanlegt forrit Skoða OEM / ODM forrit

